Abubuwan da ke buƙatar kulawa a aikace-aikace da ƙira na tashar nau'in akwatin

[Matsalolin da za a iya lura da su a cikin aikace-aikacen da zayyana nau'in nau'in akwati]: 1 Bayani da aikace-aikace na nau'in akwatin, wanda kuma aka sani da cikakken tashar waje, wanda kuma aka sani da haɗin haɗin gwiwa, yana da daraja sosai saboda fa'idodinsa kamar haɗuwa mai sassauƙa. sufuri mai dacewa, ƙaura, shigarwa mai dacewa, ɗan gajeren lokacin gini, ƙarancin aiki, ƙaramin yanki na ƙasa, rashin gurɓatacce, kyauta mai kulawa, da sauransu. Gina cibiyar sadarwa na karkara

Bayani da aikace-aikace na tashar nau'in akwatin

Nau'in nau'in akwatin, wanda kuma aka sani da cikakken tashar waje, wanda kuma aka sani da haɗin haɗin gwiwa, yana da ƙima sosai saboda fa'idodinsa kamar haɗaɗɗen sassauƙa, jigilar kayayyaki mai dacewa, ƙaura, shigarwa mai dacewa, ɗan gajeren lokacin gini, ƙarancin aiki, ƙaramin yanki na ƙasa, gurɓatawa. -free, tabbatarwa free, da dai sauransu A cikin gina (canji) na yankunan karkara ikon grid, shi ne yadu amfani a cikin gini da kuma canji na birane da karkara 10 ~ 110kV kanana da matsakaici-sized substations (rarraba), masana'antu da ma'adinai, da kuma tashoshi na aiki ta hannu.Domin yana da sauƙi a zurfafa cikin cibiyar ɗaukar nauyi, rage radius na samar da wutar lantarki, da haɓaka ingancin wutar lantarki, ya dace musamman don sauya grid ɗin wutar lantarki na karkara, kuma an san shi da yanayin da aka yi niyya na ginin tashar a cikin 21st. karni.

Halayen tashar nau'in akwatin

1.1.1Advanced fasaha da aminci * The akwatin part rungumi dabi'ar na yanzu gida manyan fasaha da kuma tsari, da harsashi ne kullum Ya sanya daga aluminum tutiya plated karfe farantin, da firam da aka yi da misali ganga kayan da masana'antu tsari, wanda yana da kyau anti-lalata yi da iya. Tabbatar cewa ba za a yi tsatsa ba har tsawon shekaru 20, farantin hatimi na ciki an yi shi da farantin alloy gusset na aluminum, interlayer an yi shi da kayan hana wuta da kayan kariya na thermal, an shigar da akwatin tare da na'urorin kwantar da iska da dehumidification, kuma aikin kayan aiki shine. yanayin yanayin yanayi bai shafi yanayin yanayi da gurbatar yanayi ba, yana iya tabbatar da aiki na yau da kullun a ƙarƙashin yanayi mai tsauri na - 40 ℃ ~ + 40 ℃.Kayan aiki na farko a cikin akwatin shine naúrar vacuum switch cabinet, busasshen na'ura mai canzawa, busassun nau'in taswira, injin da'ira (na'urar aiki ta bazara) da sauran kayan aikin gida.Samfurin ba shi da fayyace sassan rayuwa.Yana da cikakken tsarin da aka keɓe, wanda zai iya cimma cikakkiyar haɗarin girgiza wutar lantarki.Dukan tashar na iya gane aiki mara amfani tare da babban aminci.Haɗaɗɗen tsarin sarrafa kwamfuta na sakandare na iya aiwatar da aiki ba tare da kulawa ba.

1.1.2Zane mai hankali na duka tashar tare da babban matakin sarrafa kansa.Tsarin kariyar yana ɗaukar na'urar haɗaɗɗiyar microcomputer mai sarrafa kansa na tashar, wanda aka sanya shi ta hanyar da ba ta dace ba, kuma yana iya gane “remotes huɗu”, wato, telemetering, siginar nesa, sarrafa nesa da daidaita nesa.Kowace naúrar tana da ayyuka masu zaman kansu.Ayyukan kariyar relay sun cika.Yana iya saita sigogin aiki a nesa, sarrafa zafi da zafin jiki a cikin akwatin, kuma ya cika buƙatun aikin da ba a kula ba.

1.1.3A lokacin ƙirar masana'anta, muddin mai zanen ya yi babban zane na wayar tarho na farko da kuma ƙirar kayan aiki a waje da akwatin bisa ga ainihin abubuwan da ake buƙata na tashar, zai iya zaɓar ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai da nau'ikan na'urar transfomar akwatin da masana'anta suka samar.An shigar da duk kayan aiki kuma an cire su a cikin masana'anta sau ɗaya, wanda da gaske ya fahimci ginin masana'anta na tashar kuma yana rage ƙirar ƙira da ƙirar masana'anta;A kan shigarwar rukunin yanar gizon kawai yana buƙatar sanya akwatin, haɗin kebul tsakanin kwalaye, haɗin kebul mai fita, tabbatar da saitin tsaro, gwajin tuƙi da sauran aikin da ke buƙatar ƙaddamarwa.Duk tashar tashar tana ɗaukar kusan kwanaki 5-8 daga shigarwa zuwa aiki, yana rage lokacin ginin sosai.

1.1.4Yanayin haɗuwa mai sassauƙa Tsarin nau'in akwatin akwatin yana da ƙaƙƙarfan tsari, kuma kowane akwati yana samar da tsari mai zaman kansa, wanda ke sa yanayin haɗuwa ya zama mai sassauƙa da canzawa.Za mu iya ɗaukar nau'in nau'in akwatin, wato, 35kV da 10kV kayan aiki an shigar da su a cikin dukkan kwalaye don samar da cikakken tashar nau'in akwatin;Hakanan za'a iya shigar da kayan aikin 35kV a waje, kuma ana iya shigar da kayan aikin 10kV da sarrafawa da tsarin kariya a ciki.Wannan yanayin haɗin gwiwa ya dace musamman don sake gina tsofaffin tashoshin wutar lantarki a cikin sake gina ginin wutar lantarki na karkara, wato, kayan aikin 35kV na asali ba a motsa ba, kuma kawai ana iya shigar da akwatin sauya 10kV don biyan buƙatun da ba a kula da su ba.

1.1.5Zuba jari ceton da tasiri azumi irin substation (35kV kayan aiki da aka shirya a waje da 10kV kayan aiki da aka shigar a cikin akwatin) rage zuba jari da 40% ~ 50% idan aka kwatanta da hadedde substation na wannan sikelin (35kV kayan aiki da aka shirya a waje da 10kV kayan aiki ne wanda aka shirya a cikin ɗakin babban ƙarfin wutar lantarki na cikin gida da ɗakin kulawa na tsakiya).

1.1.6Misalin da ke sama ya nuna cewa an rage girman filin tashar da kusan 70m2 saboda tashar nau'in akwatin ba tare da yawan gini ba, wanda ya dace da manufar ceton filaye na kasa.

1.2Aikace-aikacen nau'in nau'in akwati a cikin ginin ginin wutar lantarki na karkara (canzawa) Yanayin nau'in tashar tashar ana amfani da shi sosai a cikin ginin ginin wutar lantarki (canji).Misali, sabon tashar tashar tashar tashar 35kV tare da babban ikon mai canzawa na 2 × 3150kVA, iska mai hawa biyu ba tare da tashin hankali ba wanda ke daidaita wutar lantarki tare da ƙimar ƙarfin lantarki na 35 ± 2 × 2.5%/10.5kV.

Ana amfani da da'ira ɗaya na layin mai shigowa sama da 35kV, 35kV vacuum load disconnector da fiusi mai sauri tare a babban ɓangaren wutar lantarki na babban gidan wuta don maye gurbin injin da'ira na 35kV, rage farashin, kuma fahimtar buɗewar haɗin gwiwa lokacin da fis ɗin ya haɗu a ɗaya. lokaci kuma a cikin aikin gazawar lokaci.Bangaren 10kV yana ɗaukar tsarin tashar rarraba wutar lantarki irin akwatin.Akwai layukan fita 6 na igiyoyi 10kV, ɗaya daga cikinsu shine da'irar ramuwa mai amsawa, ɗayan kuma jiran aiki ne.An haɗa motocin bas ɗin 35kV da 10kV ta bas ɗaya ba tare da sashe ba.An saita tashar tashar a gefen layin mai shigowa 35kV, tare da ƙarfin 50kVA da matakin ƙarfin lantarki na 35 ± 5% / 0.4kV.Tsarin lantarki na sakandare na tashar rarraba nau'in akwatin yana ɗaukar tsarin haɗaɗɗen microcomputer.

[$shafi] 2 Abubuwan la'akari a cikin ƙirar nau'in tashar tashar

2.1Matsakaicin kariyar kariya ta wuta tsakanin babban gidan wuta da akwatin zai cika buƙatun Code for Design of 35 ~ 110kV Substation, da mafi ƙarancin kariyar kariya ta wuta tsakanin gine-gine tare da ƙimar juriyar wuta na Class II da na'urar wuta (mai nutsewa). 10m.Don bangon waje da ke fuskantar mai canzawa, mai ƙonewa dielectric capacitor da sauran kayan aikin lantarki (cika da buƙatun Tacewar zaɓi), idan babu ƙofofi da tagogi ko ramuka a cikin jimlar tsayin kayan aikin tare da 3m da 3m a bangarorin biyu, nesa mai nisa tsakanin bangarorin biyu. bango da kayan aiki na iya zama mara iyaka;Idan ba a buɗe ƙofofi da tagogi na gaba ɗaya a cikin kewayon da ke sama ba, amma akwai ƙofofin wuta, ƙarancin wuta tsakanin bango da kayan aiki zai zama daidai ko sama da 5m.Matsakaicin ƙimar juriya na wuta na na'urar rarraba wutar lantarki shine Grade II.Tsarin farko na cikin akwatin akwatin nau'in tashar rarraba wutar lantarki yana ɗaukar tsarin maɓalli mai sauyawa na naúrar.Kowane rukunin yana ɗaukar tsarin ƙofar da aka yi wa ado da bayanan martaba na aluminum na musamman.A baya na kowane bay yana sanye da faranti mai kariya biyu, wanda zai iya buɗe ƙofar waje.A cikin aikin ƙirar mu, ana ba da shawarar mafi ƙarancin kariya ta wuta tsakanin babban gidan wuta da akwatin ya zama 10m don tabbatar da amintaccen aiki na tashar.

2.2Za a shimfida tashar kebul na 10kV ta bututun karfe don dalilai masu kyau.Yankin da ke kewaye da akwatin tashar rarraba nau'in akwatin 10kV a cikin tashar an tsara shi gabaɗaya azaman shimfidar siminti, kuma sandar tashar tashar layin 10kV gabaɗaya tana da 10m a wajen bangon tashar.Idan kebul ɗin ya binne kai tsaye kuma ya kai shi zuwa sandar tashar tashar layin, zai kawo babbar matsala ga kulawa.Saboda haka, 10kV na USB kanti za a shimfiɗa ta ta bututun ƙarfe don sauƙaƙe kulawa da gyara masu amfani.Idan igiyar tashar tashar layin 10kV ta yi nisa da tashar tashar, dole ne a shimfiɗa tashar kebul na 10kV daga akwatin zuwa shingen tashar ta hanyar bututun ƙarfe.An shigar da sabon nau'in kariyar over-voltage akan sandar tashar layin a ƙarshen layin da ke fita don hana wuce gona da iri.

3 Kammalawa

A cikin 'yan shekarun nan, akwatin nau'in tashar tashar shine babban jagorar gina ginin wutar lantarki na karkara (canzawa) da kuma gina tashar tashar nan gaba, amma har yanzu akwai wasu gazawa, kamar ƙaramin faɗaɗa tazarar layin mai fita a cikin akwatin, ƙaramin sarari kulawa, da dai sauransu. Duk da haka, ana inganta shi sosai kuma ana amfani da shi tare da fa'idodin tattalin arziƙi da kuma amfani, kuma za a inganta gazawar sa da kuma kamala a ci gaba da ci gaba.


Lokacin aikawa: Oktoba-22-2022